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TANGAZO LA SERIKALI NA 625 la tarehe 01/09/2023 
 

SHERIA YA UWAKALA WA MELI TANZANIA,  
(SURA YA 415) 

____ 
 

AMRI 
____ 

 
(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 28(3)) 

 
AMRI YA NAULI ZA MIZIGO KATIKA ZIWA VICTORIA YA MWAKA 2023 

 
SEHEMU YA KWANZA 

MASHARTI YA UTANGULIZI 
 

Jina na 
tarehe ya 
kuanza 
kutumika 

 1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Nauli za Mizigo 
Katika Ziwa Victoria ya Mwaka 2023 na itaanza kutumika baada ya 
siku kumi na nne tangu tarehe ya kuchapishwa. 

  
Matumizi  2. Amri hii itatumiwa na meli zinazomilikiwa na Kampuni 

wakati wa kutoa huduma ya usafirishaji wa mizigo maeneo ya 
Tanzania katika Ziwa Victoria.   

  
Tafsiri  3. Katika Amri hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji 

vinginevyo- 
Sura ya 
415 

“Sheria” maana yake ni Sheria ya Uwakala wa Meli Tanzania; 

 
Sura ya 
212 

“Kampuni” maana yake ni Kampuni ya Huduma za Meli 
iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria ya Makampuni; 

 “Shirika” maana yake Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania 
lililoanzishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria; 

  “meli” maana yake ni meli zinazoendeshwa na Kampuni katika 
Ziwa Victoria. 
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SEHEMU YA PILI 

NAULI NA MASHARTI YANAYOTUMIKA 
  
Nauli 
zilizoidhini
shwa 

 4. Kampuni inayoendesha meli: - 
(a) itatoza nauli ya mzigo isiyozidi ongezeko la asilimia 

17.7 kutoka kiwango cha nauli ya mzigo 
kilichoidhinishwa kwa njia ya Mwanza-Bukoba; 

 (b) itatoza nauli ya mzigo isiyozidi ongezeko la asilimia 
16.9 kutoka kiwango cha nauli ya mzigo 
kilichoidhinishwa kwa njia ya Mwanza-Ukerewe; 

 (c) itatunza taarifa za usafirishaji abiria na mizigo kwa 
ajili ya matumizi mbalimbali ikiwemo udhibiti; 

 
Sura ya  
165 

(d) itazingatia masharti ya utoaji huduma ya usafiri kwa 
njia ya maji yaliyoainishwa katika Sheria ya Usafiri 
Majini.   

  
Masharti 
ya huduma 

 5. Wakati wa kutoa huduma, Kampuni itazingatia masharti 
yafuatayo: 

(a) itatengeneza chati za nauli za mizigo kwa kuzingatia 
masharti ya aya ya 4(a) na (b) na kuwasilisha chati 
hizo kwa Shirika ndani ya siku saba tangu kuanza 
kutumika kwa Amri hii; 

 (b) itatoa tiketi kwa abiria zinazoonesha nauli isiyozidi 
viwango vilivyoidhinishwa; 

 (c) itatoa tiketi kwa abiria wakiwa nje ya meli ili kukidhi 
matakwa ya usalama majini; 

 (d) itapima uzito wa mizigo ikiwa nje ya meli ili kukidhi 
matakwa ya usalama majini; 

 (e) itaimarisha mikakati ya kimasoko ili kuongeza idadi 
ya abiria na shehena; 

 (f) itazingatia ratiba ya safari za meli kama ilivyotolewa 
na Kampuni kwa wateja; na 

Sura ya 
165 

(g) itazingatia viwango vya usalama kama 
vilivyoainishwa katika Sheria ya Usafiri Majini na 
kanuni zake. 

  
Dar es Salaam                                              KAIMU ABDI MKEYENGE 
          1 Agosti, 2023                        Mkurugenzi Mkuu 
 

 


